Maestro 14 Siam-Ratchathewi : มาเอสโตร 14 สยาม-ราชเทวี, กรุงเทพ

ซ.พญานาค, ถนนเพชรบุรี, ราชเทวี, กรุงเทพ

฿11,700,000

บาท

ห้องนอน

2

ห้องนอน

ห้องน้ำ

2

ห้องน้ำ

ตร.ม.

65

ตร.ม.

auto-size-o

฿ 180,000

/ ตารางเมตร

370 ม (4 นาที) จาก OR07 สถานีรถไฟฟ้า MRT ราชเทวี

document-with-lines-o
สร้างเสร็จเมื่อ เม.ย. 2559
calendar-days-o
ขายขาด
calendar-time-o
ประกาศเมื่อ 21 พ.ค. 2569
document-with-lines-o
รหัสประกาศ - 500319106

เกี่ยวกับคุณสมบัตินี้

Maestro 14 siam - ratchathewi ทำเลดี ใกล้รถไฟฟ้าราชเทวี

"BR070335 Maestro 14 siam - ratchathewi ทำเลดี ใกล้รถไฟฟ้าราชเทวี

"Selling Price 11.7 MB (180,xxx THB /sq.m)
Size 65 sq.m | 2 Bedroom 2 Bathroom"

Maestro 14 Siam - Ratchathewi มาเอสโตร 14 สยาม-ราชเทวี ตั้งอยู่บน 374 ถนน เพชรบุรี แขวง ทุ่งพญาไท เขต ราชเทวี กรุงเทพมหานคร 10400 โครงสร้างของ มาเอสโตร 14 สยาม-ราชเทวี แล้วเสร็จในปี 2017 คอนโดนี้ มีอาคารเดียว จำนวน 8 ชั้น และ รวมทั้งหมด 179 ยูนิต

สิ่งอำนวยความสะดวก
สิ่งอำนวยความสะดวกที่ Maestro 14 Siam - Ratchathewi มาเอสโตร 14 สยาม-ราชเทวี รวมทั้ง ลิฟท์ ที่จอดรถ การรักษาความปลอดภัย 24 ชั่วโมง กล้องวงจรปิด สระว่ายนำ้ ห้องเซาว์น่า ฟิตเนส ค่าส่วนกลาง ฿65 ต่อ ตรม. ต่อเดือน ค่ากองทุน ฿650 ต่อ ตรม.

สถานที่
เอช 1 ห่างจากคอนโด 1.1 กิโลเมตร
ศูนย์การค้าอาร์ซีเอพลาซ่า 1.2 กิโลเมตร
ท็อปส์ซุปเปอร์มาร์เก็ต อาร์ซีเอพลาซ่า 1.2 กิโลเมตร
ฟู้ดแลนด์ซุปเปอร์มาร์เก็ต เพชรบุรี 2.1 กิโลเมตร
ศูนย์การค้าโอโซโน 2.2 กิโลเมตร
โรงเรียนวัดใหม่ช่องลม ระยะทางประมาณ 1.7 กิโลเมตร
โรงเรียนชาญวิทย์ 1.8 กิโลเมตร
โรงเรียนพิศิษฐเวชกรรมแผนไทย 2.1 กิโลเมตร
วิลเลี่ยมบี. แดนซ์สตูดิโอ 2.5 กิโลเมตร
โรงเรียนวิจิตรวิทยา 2.6 กิโลเมตร
บัตเตอร์คัพ 490 เมตร
โซม่า 530 เมตร
ชาโตเดอเลย 550 เมตร
เอสแอนด์พี โรงพยาบาลกรุงเทพ อาคารอาร์ ชั้น 1 640 เมตร
เอสแอนด์พี โรงพยาบาลกรุงเทพ 690 เมตร
โรงพยาบาลกรุงเทพอินเตอร์เนชั่นแนล เป็นโรงพยาบาลที่ใกล้ที่สุดซึ่งตั้งอยู่ 140 เมตร จากคอนโดมิเนียมจะใช้เวลาประมาณ เดิน 2 นาทีไปที่นั่น

ยอดสินเชื่อที่ต้องชำระต่อเดือนโดยประมาณ
฿ 0 / เดือน
0%
0%
฿ 0 เงินต้น
฿ 0 ดอกเบี้ย
ค่าใช้จ่ายที่อาจต้องมีเบื้องต้น
เงินดาวน์ทั้งหมด
฿ 0
0%
0%
เงินดาวน์
จำนวนสินเชื่อ ฿ 0 ในอัตรา 0% ของสินเชื่อต่อราคาบ้าน (Loan-to-value)

฿
฿
%
ปี

Project Image

โครงการคอนโดมิเนียมโลว์ไรส์ ย่านราชเทวี Maestro 14 สยาม-ราชเทวี เป็นโครงการคอนโดแบบขายขาด (Freehold) ถูกพัฒนาโดยบริษัท เมเจอร์ ดีเวลลอปเม้นท์ เอสเตท จํากัด (มหาชน) ตั้งอยู่ที่ซอยเพชรบุรี 12 แขวงถนนเพชรบุรี เขตราชเทวี กรุงเทพมหานคร รูปแบบอาคารเป็นแบบโลว์ไรส์ 8 ชั้น 1 อาคาร บนเนื้อที่ 1-1-59 ไร่ โดยมีจำนวนยูนิตทั้งโครงการอยู่ที่ 179 ยูนิต ซึ่งประกอบด้วยรูปแบบห้อง 3 แบบ คือ 1 ห้องนอน สวีท (26.72 – 30.91 ตร.ม.), 1 ห้องนอน (32 – 35.66 ตร.ม.) และ 2 ห้องนอน (60.55 – 64.81 ตร.ม.) Maestro 14 สยาม-ราชเทวี เป็นโครงการที่สร้างแล้วเสร็จในปี 2017 พร้อมเข้าอยู่ได้ทันที Maestro 14 สยาม-ราชเทวี ประกอบด้วยสิ่งอำนวยความสะดวกมากมาย เช่น Lobby ห้องซักรีด สระว่ายน้ำ ห้องสตีม ซาวน่า ฟิตเนส เลาจน์อ่านหนังสือ สวนเพื่อการเรียนรู้ สวนลอยฟ้า ลานปาร์ตี้ ห้องคาราโอเกะ Sky Lounge Sky Cabana Pet Zone ลิฟต์ ที่จอดจักรยาน ที่จอดรถ (43%) รวมถึงระบบรักษาความปลอดภัยที่สมบูรณ์แบบ ไม่ว่าจะเป็น Access Key Card, เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัย และกล้องวงจรปิดตลอด 24 ชั่วโมง Maestro 14 สยาม-ราชเทวี อยู่ใกล้แหล่งช้อปปิ้งต่างๆ มากมาย เช่น Siam Discovery (1 ก.ม.), มาบุญครอง (1.1 ก.ม.), สยามพารากอน (1.4 ก.ม.), The Platinum Fashion Mall (1.4 ก.ม.) นอกจากนี้ Maestro 14 สยาม-ราชเทวี ยังอยู่ใกล้กับโรงพยาบาลและสถานศึกษา เช่น Siam Singapore International School (650 ม.), โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา (1.6 ก.ม.), จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย (1.8 ก.ม.), โรงพยาบาลตำรวจ (1.6 ก.ม.), โรงพยาบาลพญาไท 1 (1.7 ก.ม.) เป็นต้น Maestro 14 สยาม-ราชเทวี อยู่บนซอยเพชรบุรี 12 ซึ่งสะดวกทั้งระบบขนส่งสาธารณะและรถยนต์ส่วนตัว โดยอยู่ใกล้ BTS สถานีราชเทวี เพียง 350 เมตร และห่างจากจุดเชื่อมต่อกับ Airport Rail Link ที่สถานีพญาไท 1 สถานีเท่านั้น หากใช้รถยนต์ส่วนตัวสามารถใช้ได้ทั้งเส้นทางถนนพญาไท และถนนเพชรบุรีจากบริเวณด้านหน้าโครงการได้เลย ซึ่งสามารถเดินทางเข้าสู่ สยาม พระราม 1 สุขุมวิท พระราม 4 หรือจะไปทางด้านพญาไท ราชวิถี อนุสาวรีย์ชัยฯ สนามเป้า พหลโยธิน ลาดพร้าวรวมถึงยังสามารถใช้เส้นเพชรบุรี ออกไปได้ทั้งประตูน้ำ ราชปรารภ ดินแดง วิภาวดีรังสิต พระราม 9 หรือเข้าสู่เขตพระนคร ข้ามฝั่งไปยังฝั่งธนบุรีก็สะดวกเช่นเดียวกัน

ดูรายละเอียดโครงการ
การดำเนินการต่อถือว่าท่านยอมรับข้อกำหนดและนโยบายความเป็นส่วนตัว
คำถามที่พบบ่อย
ราคาขายของยูนิต Maestro 14 Siam-Ratchathewi : มาเอสโตร 14 สยาม-ราชเทวี อยู่ที่ ฿11,700,000.
ราคาซื้อต่อ ตร.ม. ของ Maestro 14 Siam-Ratchathewi : มาเอสโตร 14 สยาม-ราชเทวี อยู่ที่ ฿180,000 / ตารางเมตร.
Tจำนวนที่ต้องชำระหนี้ของยูนิต Maestro 14 Siam-Ratchathewi : มาเอสโตร 14 สยาม-ราชเทวี โดยประมาณคือ ฿ 34,529 / เดือน ต่อเดือน.
Maestro 14 Siam-Ratchathewi : มาเอสโตร 14 สยาม-ราชเทวี ตั้งอยู่ที่ ซ.พญานาค, ถนนเพชรบุรี, ราชเทวี, กรุงเทพ ถนนเพชรบุรี ราชเทวี กรุงเทพ.
ขนาดพื้นที่ใช้สอยของยูนิต Maestro 14 Siam-Ratchathewi : มาเอสโตร 14 สยาม-ราชเทวี คือ 65 ตร.ม..