The Reserve Sathorn : เดอะ รีเซิร์ฟ สาทร, กรุงเทพ

ถ.สวนพลู, ทุ่งมหาเมฆ, สาทร, กรุงเทพ

฿139,000 /เดือน

บาท

ห้องนอน

2

ห้องนอน

ห้องน้ำ

2

ห้องน้ำ

ตร.ม.

95

ตร.ม.

890 ม (11 นาที) จาก B1 BRT สาทร

960 ม (12 นาที) จาก S3 ช่องนนทรี

document-with-lines-o
สร้างเสร็จเมื่อ พ.ย. 2564
calendar-time-o
ประกาศเมื่อ 18 พ.ค. 2569
document-with-lines-o
รหัสประกาศ - 500316847
ruler-o
พื้นที่ชั้น 95 ตร.ม.

เกี่ยวกับคุณสมบัตินี้

สะดวกสบายกับไลฟ์สไตล์สุด luxury เดอะ รีเสิร์ฟ สาทร

"BR071324x000D
ทำเลศักยภาพ The Reserve Sathorn ใกล้ MRT ลุมพินี
The Reserve Sathorn near MRT Lumpini
"Rental Price 139,000 THB/Month
Size 95 sq.m | 2 Bedroom 2 Bathroom"

รายละเอียดโครงการ
The Reserve Sathorn เดอะ รีเซิร์ฟ สาทร ตั้งอยู่บน 2 ถนนสวนพลู แขวง ทุ่งมหาเมฆ เขต สาทร กรุงเทพมหานคร 10120 โครงสร้างของ เดอะ รีเซิร์ฟ สาทร แล้วเสร็จในปี 2021 คอนโดนี้ มีอาคารเดียว จำนวน 30 ชั้น และ รวมทั้งหมด 134 ยูนิต

สถานที่สำคัญใกล้เคียง
ใกล้อาคารสำนักงานชั้นนำโซนสาทร-สีลม โรงพยาบาล เช่น รพ.BNH รพ.เลิดสิน รพ.เซนต์หลุยส์ และสถานศึกษาหลายแห่ง เช่น รร.กรุงเทพคริสเตียน รร.เซนโยเซฟคอนแวนต์ เป็นต้น

สิ่งอำนวยความสะดวก
ลิฟท์ ที่จอดรถ การรักษาความปลอดภัย 24 ชั่วโมง กล้องวงจรปิด สระว่ายนำ้ ฟิตเนส

คอนโด คอนโดให้เช่า คอนโดปล่อยเช่า คอนโดพร้อมอยู่ คอนโดมือสอง คอนโดใกล้รถไฟฟ้า condo condoforrent thebangkokresidence thebkkresidence"

ฟิตเนส

The Reserve Sathorn : เดอะ รีเซิร์ฟ สาทร, กรุงเทพ

Project Image

โครงการคอนโดมิเนียมไฮไรส์ ย่านสาทร ราคาเริ่มต้นที่ 13 ล้าน The Reserve สาทร เป็นโครงการคอนโดแบบขายขาด (Freehold) ถูกพัฒนาโดย บริษัท พฤกษา เรียลเอสเตท จํากัด (มหาชน) ตั้งอยู่ที่ ถนนสวนพลู แขวงทุ่งมหาเมฆ เขตสาทร กรุงเทพมหานคร รูปแบบอาคารเป็นแบบไฮไรส์ 30 ชั้น จำนวน 1 อาคาร บนพื้นที่ 1-1-53.3 ไร่ จำนวนยูนิตทั้งโครงการอยู่ที่ 134 ยูนิต ซึ่งประกอบด้วยรูปแบบห้อง 4 แบบ คือ 1 ห้องนอน (50 - 57 ตร.ม.), 1 ห้องนอน Crystal (56 ตร.ม.), 2 ห้องนอน (79 – 115 ตร.ม.) และ 2 ห้องนอน Crystal (104 – 126 ตร.ม.) The Reserve สาทร ยังเป็นโครงการที่เปิดตัวในปี 2018 • The Reserve สาทร ประกอบด้วยสิ่งอำนวยความสะดวกมากมาย เช่น Central Court Lobby, Exclusive Gym, Crystal Lounge, Body & Boxing Studio, Private Spa & Salon, Roottop Lounge, Colonial Thernal Pool, ลิฟต์ ที่จอดรถ 100% รวมถึงระบบรักษาความปลอดภัยที่สมบูรณ์แบบ ไม่ว่าจะเป็น Access Key Card, เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัย และกล้องวงจรปิดตลอด 24 ชั่วโมง The Reserve สาทร อยู่ใกล้แหล่งช้อปปิ้งต่างๆ มากมาย เช่น สีลม คอมเพล็กซ์ (1.5 ก.ม.), จามจุรีสแควร์ (2.8 ก.ม.), ดิอัพ พระราม 3 (2.9 ก.ม.), เซ็นทรัล พลาซ่า พระราม 3 (3.4 ก.ม.) นอกจากนี้The Reserve สาทร ยังอยู่ใกล้กับโรงพยาบาลและสถานศึกษา เช่น โรงเรียนเซนต์โยเซฟคอนเวนต์ (1 ก.ม.), โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียน วิทยาลัย (2.2 ก.ม.), โรงเรียนอัสสัมชัญ คอนแวนต์ สีลม (2.5 ก.ม.), โรงเรียนอัสสัมชัญ (2.9 ก.ม.), โรงพยาบาลเซนต์หลุยส์ (1.5 ก.ม.) และโรงพยาบาลบีเอ็นเอช (900 ม.) รวมถึงไม่ไกลจากอาคารสำนักงานในโซนสาทร สีลม เช่น อาคาร Asia Center Building (650 ม.) และ อาคาร Empire Tower (900 ม.) ด้วย The Reserve สาทร อยู่ห่างจากถนนสาทรใต้ เพียง 150 เมตรเท่านั้น ซึ่งสะดวกทั้งระบบขนส่งสาธารณะและรถยนต์ส่วนตัว โดยอยู่ใกล้ BTS สถานีช่องนนทรี และ BRT สถานีสาทร ประมาณ 900 ม. และห่างจาก MRT สถานีลุมพินี 1.1 ก.ม. และเพียง 4 สถานีถึง Airport Rail Link หากใช้รถยนต์ส่วนตัวสามารถใช้เส้นทางถนนสาทรใต้ ไปยังฝั่งธนฯ โดยผ่านสะพานตากสิน หรือเข้าเมืองทางด้านสาทร สีลม หลังสวน และยังสามารถเชื่อมต่อไปยังถนนพระราม 4 ถนนสุขุมวิท และถนนเพชรบุรีตัดใหม่ได้สะดวกเช่นกัน คลิกเพื่ออ่าน พรีวิวโครงการ The Reserve สาทร ได้ที่นี่

ดูรายละเอียดโครงการ
การดำเนินการต่อถือว่าท่านยอมรับข้อกำหนดและนโยบายความเป็นส่วนตัว
คำถามที่พบบ่อย
ยูนิต The Reserve Sathorn : เดอะ รีเซิร์ฟ สาทร มีห้องนอนจำนวน 2 ห้อง และมีห้องน้ำจำนวน 2 ห้อง.
ราคาเช่าของยูนิต The Reserve Sathorn : เดอะ รีเซิร์ฟ สาทร อยู่ที่ ฿139,000 /เดือน ต่อเดือน.
ราคาเช่าต่อ ตร.ม. ของยูนิต The Reserve Sathorn : เดอะ รีเซิร์ฟ สาทร อยู่ที่ ฿1,463.16 / ตารางเมตร.
The Reserve Sathorn : เดอะ รีเซิร์ฟ สาทร ตั้งอยูู่ที่ ถ.สวนพลู, ทุ่งมหาเมฆ, สาทร, กรุงเทพ ทุ่งมหาเมฆ สาทร กรุงเทพ.
พื้นที่ใช้สอยของยูนิต The Reserve Sathorn : เดอะ รีเซิร์ฟ สาทร อยู่ที่ 95 ตร.ม..