ขาย ที่ดิน นวมินทร์ บึงกุ่ม ติดคลอง หน้ากว้างติดถนนใหญ่ (เหมาะสร้างบ้านริมน้ำ) เนื้อที่ 1-0-51 ไร่, กรุงเทพ

นวมินทร์, คลองกุ่ม, บึงกุ่ม, กรุงเทพ

฿32,472,000

บาท

ตร.วา

1 ไร่ 51

ตร.วา

auto-size-o

฿ 18,000

/ ตารางเมตร

1.4 กม (17 นาที) จาก OR24 สถานีรถไฟฟ้า MRT นวมคลอง

calendar-time-o
ประกาศเมื่อ 17 พ.ค. 2569
document-with-lines-o
รหัสประกาศ - 500315780
asterisk-o
ขนาดที่ดิน 1,804 ตร.ม. / 1 ไร่ 51 ตร.วา
auto-size-o
฿18,000 / ตารางเมตร (ที่ดิน)

เกี่ยวกับคุณสมบัตินี้

ที่ดิน นวมินทร์ บึงกุ่ม ติดคลอง ติดถนนใหญ่ (เหมาะสร้างบ้านริมน้ำ)

ขาย ที่ดิน นวมินทร์ บึงกุ่ม ติดคลอง หน้ากว้างติดถนนใหญ่ (เหมาะสร้างบ้านริมน้ำ) เนื้อที่ 1-0-51 ไร่ หน้ากว้าง 38 m. ถนนกว้าง 11 m.

** รายละเอียดทรัพย์ **
ที่ดิน นวมินทร์ บึงกุ่ม ติดคลอง หน้ากว้างติดถนนใหญ่ (เหมาะสร้างบ้านริมน้ำ)
- เนื้อที่ 1-0-51 ไร่
- รูปคล้ายสี่เหลี่ยมผืนผ้าสวยงาม
- เมื่อหันหน้าเข้าที่ดิน
หน้ากว้าง 38 m.
ฝั่งด้านซ้ายกว้าง 42.8 m.
ฝั่งด้านขวากว้าง 51.4 m.
ฝั่งด้านหลังกว้าง 35.8 m.
- ถนนหน้าที่ดินเป็นสาธารณะประโยชน์ ขนาดถนนกว้าง 11 m.
## เหมาะสร้างบ้านริมน้ำ ##

** จุดเด่น **
- ใกล้มหาวิทยาลัย ห้างสรรพสินค้า โรงเรียน โรงพยาบาล ร้านสะดวกซื้อ ร้านอาหารต่างๆมากมาย และสิ่งอำนวยความสะดวก ครบวงจร
- ใกล้ 7-11 เพียง 100 m.
- ที่ดินแปลงนี้เป็นทำเลที่สวยที่สุด ติดคลอง
## เหมาะสร้างบ้านริมน้ำ ##

**ศักยภาพที่ดิน**
“สีส้ม”
พื้นที่: ย.6 (ที่ดินประเภทที่อยู่หนาแน่นปานกลาง)
ผังเมือง: ผังเมืองรวมกรุงเทพมหานคร (ร่างผังเมือง)
FAR., 3.5:1
OSR., 8.5%
## เหมาะสร้างบ้านริมน้ำ ##

__________

** ที่ตั้ง **
ถนนนวมินทร์ แขวงคลองกุ่ม เขตบึงกุ่ม กรุงเทพมหานคร 10240

ราคา 32,472,000 บาท

(ค่าโอน คนละครึ่ง)

#เนื้อที่รวมทั้งหมด 451 ตารางวา
#เฉลี่ยตารางวาละ 72,000 บาท
#เฉลี่ยไร่ละ 28.8 ล้านบาท

โรงเรียน :
- ร.ร. บดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) 2