ขาย/เช่า ที่ดิน 3 ไร่ ติดถนนราษฎร์พัฒนา เหมาะพัฒนาโครงการที่อยู่อาศัย, กรุงเทพ

ราษฎร์พัฒนา, สะพานสูง, กรุงเทพ

฿102,000,000

บาท

ไร่

3

ไร่

auto-size-o

฿ 21,250

calendar-time-o
ประกาศเมื่อ 15 พ.ค. 2569
document-with-lines-o
รหัสประกาศ - 500315306
asterisk-o
ขนาดที่ดิน 4,800 ตร.ม. / 3 ไร่
auto-size-o
฿21,250 / ตารางเมตร (ที่ดิน)

เกี่ยวกับคุณสมบัตินี้

ขาย/เช่า ที่ดิน 3 ไร่ ติดถนนราษฎร์พัฒนา เหมาะพัฒนาโครงการที่อยู่อาศัย

ขาย/เช่า ที่ดิน 3 ไร่ ติดถนนราษฎร์พัฒนา หน้ากว้าง 42 ม. พัฒนาได้หลากหลาย โอกาสดีสำหรับนักพัฒนาอสังหาริมทรัพย์และโครงการที่อยู่อาศัย

ขายและให้เช่าที่ดินเปล่าบนถนนราษฎร์พัฒนา ทำเลสะพานสูง-บางกะปิ ที่ดินศักยภาพสูงบนทำเลที่กำลังเติบโตอย่างรวดเร็วในกรุงเทพฯ ฝั่งตะวันออกตั้งอยู่ท่ามกลางโครงการที่อยู่อาศัยแนวราบและสิ่งอำนวยความสะดวกครบครัน เหมาะอย่างยิ่งสำหรับการพัฒนาโครงการบ้าน โฮมออฟฟิศ หรือคอมมูนิตี้มอลล์ที่ต้องการความโดดเด่นและการเข้าถึงที่สะดวกสบาย

จุดเด่นและรายละเอียดทรัพย์
ที่ตั้ง: ติดถนนราษฎร์พัฒนา (ระหว่างซอย 12 และ 14) แขวงสะพานสูง เขตบางกะปิ เชื่อมต่อถนนรามคำแหง และถนนวงแหวนรอบนอก (กาญจนาภิเษก) ได้อย่างรวดเร็ว
ขนาดที่ดิน: เนื้อที่รวม 3 ไร่ (1,200 ตารางวา)
รูปแปลงที่ดินทรงสวย: หน้ากว้างประมาณ 42 เมตร และลึก 114 เมตร เอื้อต่อการวางผังโครงการได้หลากหลายรูปแบบ
สภาพแวดล้อมระดับพรีเมียม: ด้านข้างติดถนนทางเข้าโครงการหรูจาก SC ASSET (Bangkok Boulevard และ VERVE) ซึ่งเป็นการการันตีศักยภาพของกำลังซื้อและมูลค่าที่ดินในย่านนี้

ราคาขาย: 85,000 บาท ต่อตารางวา
สามารถแบ่งขายได้: สามารถเลือกซื้อทั้งหมด หรือแบ่งขายขนาด 1 ไร่ หรือ 2 ไร่ ตามความต้องการ
ให้เช่า: เปิดรับข้อเสนอสำหรับการเช่าระยะยาวเพื่อพัฒนาธุรกิจ

ศักยภาพการพัฒนา
ด้วยทำเลที่ตั้งบนถนนราษฎร์พัฒนา ซึ่งเป็นเส้นทางหลักที่เชื่อมโยงย่านธุรกิจและแหล่งที่อยู่อาศัยหนาแน่น ที่ดินแห่งนี้จึงเหมาะอย่างยิ่งสำหรับ:
Luxury Single Houses / Urban Villa: สอดคล้องกับดีมานด์บ้านหรูในพื้นที่ที่เติบโตอย่างต่อเนื่อง
Premium Townhomes / Home Offices: สำหรับกลุ่มผู้ประกอบการที่ต้องการทำเลติดถนนใหญ่
Commercial Space: เช่น คลินิกเฉพาะทาง, ศูนย์การเรียนรู้ หรือ Wellness Center

สถานที่สำคัญใกล้เคียง
ที่ดินตั้งอยู่ในพื้นที่ที่มีความต้องการที่อยู่อาศัยสูงและมีการคมนาคมที่สะดวก:
ศูนย์การค้า: The Paseo Town รามคำแหง, Little Walk กรุงเทพกรีฑา และ Market Place กรุงเทพกรีฑา
สถาบันการศึกษา: โรงเรียนนานาชาติ Brighton College, Wellington College และ Heathfield International School
การแพทย์: โรงพยาบาลเกษมราษฎร์ รามคำแหง และโรงพยาบาลรามคำแหง 2
การคมนาคม: ใกล้ถนนวงแหวนรอบนอก (กาญจนาภิเษก) และแนวรถไฟฟ้าสายสีส้ม
ยอดสินเชื่อโดยประมาณ
รายละเอียดสินเชื่อ
ยอดสินเชื่อที่ต้องชำระต่อเดือนโดยประมาณ
฿ 0 / เดือน
0%
0%
฿ 0 เงินต้น
฿ 0 ดอกเบี้ย
ค่าใช้จ่ายที่อาจต้องมีเบื้องต้น
เงินดาวน์ทั้งหมด
฿ 0
0%
0%
เงินดาวน์
จำนวนสินเชื่อ ฿ 0 ในอัตรา 0% ของสินเชื่อต่อราคาบ้าน (Loan-to-value)

฿
฿
%
ปี
การดำเนินการต่อถือว่าท่านยอมรับข้อกำหนดและนโยบายความเป็นส่วนตัว
คำถามที่พบบ่อย
ราคาขายของยูนิต ขาย/เช่า ที่ดิน 3 ไร่ ติดถนนราษฎร์พัฒนา เหมาะพัฒนาโครงการที่อยู่อาศัย อยู่ที่ ฿102,000,000.
ราคาซื้อต่อ ตร.ม. ของ ขาย/เช่า ที่ดิน 3 ไร่ ติดถนนราษฎร์พัฒนา เหมาะพัฒนาโครงการที่อยู่อาศัย อยู่ที่ ฿21,250 / ตารางเมตร.