Canvas 39 The Residence : แคนวาส 39 เดอะ เรสซิเดนซ์ ขายคอนโด 14 ประกาศ
กำลังปรับอสังหาฯ แนะนำสำหรับคุณ
อาจใช้เวลาสักครู่...
Canvas 39 The Residence (แคนวาส 39 เดอะ เรสซิเดนซ์) ที่ตั้งอยู่ในซอยสุขุมวิท 39 ใกล้ BTS พร้อมพงษ์ เปิดตัวด้วยราคาเริ่มต้น 60 ล้านบาท* โครงการมาพร้อมรูปแบบห้อง Penthouse พื้นที่ใช้สอย 234 ตร.ม. แถมโครงการนี้ยังเป็น Pet Friendly ด้วยนะคะ หากใครสนใจ ก็สามารถเลื่อนชม Highlights ที่เรารวบรวมมาให้ชมกันก่อนได้ดังนี้ ทำเลใจกลางพร้อมพงษ์ : ที่ตั้งของโครงการอยู่ในซอยพร้อมจิตร ห่างจากถนนสุขุมวิท 39 เพียง 100 เมตร จากโครงการขับลัดเลาะไปออกถนนใหญ่ได้หลายสาย ทั้งถนนสุขุมวิท , ถนนเพชรบุรี และถนนอโศกมนตรี เชื่อมต่อโซน CBD ได้อย่างสะดวกสบาย ทั้งยังใกล้ BTS พร้อมพงษ์ และห้าง The Emquartier Penthouse หรู ยูนิตน้อย : ห้องพักอาศัยของโครงการเป็น Penthouse ขนาด 234 ตร.ม. จัดฟังก์ชันเป็น 3 ห้องนอน 4 ห้องน้ำ มีครัวฝรั่ง , ครัวไทย และห้องแม่บ้านแยกใช้งาน ได้อารมณ์เหมือนอยู่ในบ้านเดี่ยว โดยใน 1 ชั้นจะมีห้องพักอาศัยเพียง 2 ยูนิต จึงทำให้ได้ความเป็นส่วนตัวสูง การเลือกใช้วัสดุ : นอกจากเลือกให้คุ้มค่าและเหมาะสมกับการใช้งานแล้ว โครงการยังคำนึงถึงคุณภาพการใช้ชีวิตของผู้อยู่อาศัยในระยะยาว ไม่ว่าจะเป็นคุณภาพน้ำ หรือคุณภาพอากาศ อาทิ การติดตั้งระบบกรองน้ำที่ต้องผ่านตัวกรอง 2 ชั้นก่อนเข้าสู่ถังเก็บน้ำ จึงทำให้ได้น้ำที่สะอาด ไม่มีสารพิษตกค้าง การติดตั้งระบบ Air Quality เพื่อให้ในโครงการและส่วนพักอาศัยทุกห้องได้อากาศที่สดชื่น ปราศจาก PM 2.5
ค้นหา DDproperty
พฤติกรรมการค้นหาล่าสุดของ DDproperty สะท้อนว่าโครงการยังมีการมองเห็นอย่างต่อเนื่องในตลาดท้องถิ่นของเขต วัฒนา โดยข้อมูลกิจกรรมการค้นหาในช่วง 30 วันที่ผ่านมาแสดงให้เห็นว่าคอนโดมิเนียมแห่งนี้ยังคงได้รับความสนใจจากผู้ซื้อที่กำลังมองหาที่อยู่อาศัยระดับพรีเมียมในทำเลศักยภาพ
ประเภทห้องที่ค้นหามากที่สุด: 3 ห้องนอนราคาแยกตามประเภทห้องนอน:
- ห้องแบบ 3 ห้องนอน:
- ราคาขายเฉลี่ย: ฿67.07M
- ราคาเฉลี่ยต่อตารางเมตร: ฿267,441 (สูงกว่าค่าเฉลี่ยในเขต วัฒนา 36.33% ที่ ฿196,174)
- จำนวนห้องที่มีประกาศ: 10
- ห้องแบบ 4 ห้องนอน:
- ราคาขายเฉลี่ย: ฿70.38M
- ราคาเฉลี่ยต่อตารางเมตร: ฿300,782 (สูงกว่าค่าเฉลี่ยในเขต วัฒนา 67.16% ที่ ฿179,938)
- จำนวนห้องที่มีประกาศ: 1
- สถานีสุขุมวิท (1648 เมตร, 19-20 นาที) — ทางเลือกในการเดินทางที่เชื่อมต่อกับรถไฟฟ้าสายสีน้ำเงินเพื่อเข้าถึงย่านพระราม 9 และรัชดาภิเษกได้สะดวก
- สถานีพร้อมพงษ์ (1070 เมตร, 13 นาที) — จุดเชื่อมต่อหลักสำหรับการเดินทางด้วยรถไฟฟ้าที่ช่วยประหยัดเวลาในการเดินทางเข้าสู่ย่านสยามและสุขุมวิทตอนต้น
- โรงเรียนอนุบาล THE PURPLE ELEPHANT 39 (279 เมตร, 3-4 นาที) — สถานศึกษาใกล้บ้านที่ช่วยให้การรับส่งบุตรหลานในวัยเริ่มต้นเป็นเรื่องง่ายและรวดเร็ว
- โรงเรียนนานาชาติอเมริกัน กรุงเทพฯ (707 เมตร, 8-9 นาที) — สถาบันการศึกษาคุณภาพสูงที่ตั้งอยู่ไม่ไกลจากโครงการเพื่อการเรียนรู้ที่ต่อเนื่อง
- โรงเรียนอนุบาล THE PURPLE ELEPHANT 49 (810 เมตร, 9-10 นาที) — อีกหนึ่งทางเลือกสำหรับการปูพื้นฐานการศึกษาในสภาพแวดล้อมที่ปลอดภัยใกล้ที่พัก
- รพ.พร้อมมิตร (770 เมตร, 9-10 นาที) — สถานพยาบาลใกล้เคียงที่พร้อมดูแลสุขภาพและให้ความอุ่นใจเมื่อเกิดเหตุฉุกเฉินสำหรับทุกคนในครอบครัว
- รพ.คามิลเลียน (1960 เมตร, 23-24 นาที) — ศูนย์การแพทย์ที่ให้บริการครอบคลุมเพื่อการดูแลสุขภาพในระยะยาวของผู้อยู่อาศัย
- แมกซ์ แวลู ทันใจ สุขุมวิท 31 (729 เมตร, 8-9 นาที) — แหล่งซื้อสินค้าอุปโภคบริโภคที่เปิดให้บริการสะดวกสำหรับการจับจ่ายของใช้จำเป็นในชีวิตประจำวัน
- วิลล่า มาร์เก็ต สุขุมวิท 49 (891 เมตร, 10-11 นาที) — ซูเปอร์มาร์เก็ตระดับพรีเมียมที่มีสินค้าคัดสรรพิเศษตอบโจทย์การทำอาหารและไลฟ์สไตล์คุณภาพ
- ห้างสรรพสินค้าเอ็มโพเรียม (1088 เมตร, 13-14 นาที) — ศูนย์การค้าระดับโลกที่เป็นแหล่งรวมแบรนด์เนมและร้านค้าชั้นนำเพื่อประสบการณ์การช้อปปิ้งที่เหนือระดับ
วันที่เผยแพร่: 12 พฤษภาคม 2026